Chuyên đề: Nâng niu sức sống tự nhiên Gout Tai biến mạch máu não Suy nhược thần kinh Suy tim Đái tháo đường Cải thiện trí nhớ Hiếm muộn vô sinh

Điểm tin - Báo bạn

​Bệnh nhân tử vong sau khi tiêm kháng sinh

Đăng bởi: Vân Ngọc28/12/2016 09:30

Health+ | Ngày 27/12, Khoa cấp cứu Bệnh viện đa khoa Long An cho biết thi thể chị Nguyễn Thị Thanh Thanh (18 tuổi, ngụ xã Vĩnh Đại, Tân Hưng) đã được bàn giao về gia đình sau khi bệnh viện phối hợp với Cơ quan giám định Công an tỉnh khám nghiệm.

​Bệnh nhân tử vong sau khi tiêm kháng sinh

Sốc phản vệ do thuốc có thể gây tử vong nhanh chóng (ảnh minh họa)

Bộ Y tế "truy" trách nhiệm trong vụ 2 người tử vong ở Bệnh viện Trí Đức

Thuốc Ibuprofen làm giảm nguy cơ tử vong do ung thư phổi

Hút chưa hết 1 điếu thuốc mỗi ngày cũng có nguy cơ cao tử vong

Người đái tháo đường hút thuốc tăng gấp đôi nguy cơ tử vong

Trước đó, chị Thanh đau bụng, được Bệnh viện khu vực Đồng Tháp Mười (thị xã Kiến Tường) chẩn đoán viêm ruột thừa, chuyển đến Bệnh viện đa khoa Long An lúc 18h20 ngày 26/12.

Ê kíp trực cấp cứu xác định chị Thanh bị nhiễm trùng tiêu hóa và chỉ định tiêm kháng sinh. Tuy nhiên, sau khi tiêm kháng sinh, bệnh nhân có biểu hiện đỏ da, nôn ói, tụt huyết áp. Bác sĩ đã nhanh chóng xử lý chống sốc và chuyển vào Khoa Hồi sức tích cực - Chống độc hồi sức cho bệnh nhân.

Đến 9h15 sáng 27/12, chị Thanh đã tử vong.

Nguyên nhân ban đầu được xác định là chị Thanh bị suy hô hấp tuần hoàn, sốc phản vệ do thuốc.

AN LONG Theo tuoitre.vn

Mời quý vị độc giả đọc tin hàng ngày về chủ đề sức khỏe tại healthplus.vn trong chuyên mục Điểm tin - Báo bạn

Tin bài khác

Video

Ảnh đẹp

Sản phẩm